วันที่ 20 กันยายน 2565 เวลา 13.30 น. ณ ชั้น 3 องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี มอบเงินอุดหนุนให้ตำรวจภูธรจังหวัดลพบุรี นำโดย พลตำรวจตรี อภิรักษ์ เวชกาญจนา ผบก.ภ.จว.ลพบุรี จำนวนเงิน 14,840,000.- บาท เพื่อนำไปปฏิบัติการในรักษาความสงบเรียบร้อย และการป้องกันอาชญากรรม
โดยใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัยเพิ่มความปลอดภัยให้แก่ประชาชนในพื้นที่ โดยการติดตั้งระบบกล้องโทรทัศน์วงจรปิด CCTV ที่ทันสมัย ครอบคลุมพื้นที่เสี่ยง เพื่อให้ประชาชนมีความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
โดยมี คณะผู้บริหาร เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ร่วมมอบเงินอุดหนุนในครั้งนี้