วันที่ 1 กันยายน 2565 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ชั้น 4 องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี จัดโครงการองค์กรสีขาวปลอดยาเสพติด โดยมีนางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัด คณะผู้บริหารและหัวหน้าส่วนราชการในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ร่วมพิธีเปิด
สำหรับการจัดโครงการในวันนี้เพื่อเป็นการสร้างความรู้ ความเข้าใจเรื่องโทษภัยของยาเสพติด และเป็นการเฝ้าระวังป้องกันยาเสพติด รวมถึง การสร้างจิตสำนึก และเป็นแบบอย่างที่ดีในการปฏิบัติตนของข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรีต่อไป
โดยมี ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ และพนักงานจ้างในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรีเข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้
|