![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
วันที่ 9 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี มอบหมายให้ นายสมชาติ ประสมเพ็ชร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมแนวทางการประกอบอาชีพแก่นักเรียน นักศึกษาในจังหวัดลพบุรี ณ วิทยาลัยเทคนิคลพบุรี
ด้วยสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบัน ที่มีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว ส่งผลต่อการดำเนินชีวิตของประชาชนในจังหวัดลพบุรีการเลือกประกอบอาชีพ มีความจำเป็นต่อการดำรงชีวิต เพราะหากทุกคนมีอาชีพ มีงานทำ มีรายได้ที่เหมาะสมต่อตนเองและครอบครัวย่อมทำให้ความเป็นอยู่และการดำรงชีวิตเป็นไปอย่างมีความสุข ดังนั้น องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ได้ตระหนักและเล็งเห็นความสำคัญในการพัฒนาอาชีพ และการส่งเสริมให้นักเรียน นักศึกษา มีโอกาสเรียนรู้ ข้อมูลอาชีพที่ถูกต้อง ใช้เป็นแนวทางเลือกในการประกอบอาชีพให้กับตนเอง และสอดคล้องกับตลาดแรงงาน และยังส่งเสริมความรู้ให้นักเรียน นักศึกษาที่ต้องการประกอบอาชีพส่วนตัวได้เข้าถึงแหล่งเงินทุน และมีความพร้อมสำหรับการเป็นผู้ประกอบการใหม่ กรลิขิต ทองเส่ง ข่าว/ภาพ ประชาสัมพันธ์ กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ |