![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
วันที่ 8 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี มอบหมายให้นายสุทัศน์ ศิริทรัพย์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เขต 1 อ.ท่าวุ้ง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจิตอาสาพัฒนาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านเบิกวิทยา อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ทั้งนี้ เพื่อเป็นการสร้างจิตสำนึกต่อส่วนรวม อคค์กร สังคม โดยส่งเสริมให้เห็นคุณค่าของการมีสำนึกรับผิดชอบในการอยู่ร่วมกันในสังคม การมีจิตสาธารณะ มีความรับผิดชอบต่อตนเองและสังคม มีการเสียสละเพื่อประโยชน์ส่วนรวม สร้างสรรค์สังคมที่น่าอยู่สำหรับทุกคน โดยมีกิจกรรมการบรรยาย ในหัวข้อเรื่อง “แนวคิดการสร้างจิตสำนึกที่ดี” และหัวข้อ “การปลูกจิตสำนึกพลเมืองดี” โดย อาจารย์มหาวิยาลัยราชภัฏเทพสตรี จังหวัดลพบุรี โดยมี นางอาภาภรณ์ บุญกว้าง รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด และนางหทัยรัตน์ อยู่รอด เลขานุการองค์การบริหารส่วนจังหวัด ครูและนักเรียนโรงเรียนบ้านเบิกวิทยาคม อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ร่วมโครงการ
กรลิขิต ทองเส่ง ข่าว/ภาพ ประชาสัมพันธ์ กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ |