วันที่ 30 พฤษภาคม 2565 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ชั้น 4 นายสมชาติ ประสม เพ็ชร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ได้รับมอบหมายจาก นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการประสานแผนพัฒนาท้องถิ่นระดับจังหวัด เพื่อพิจารณาให้ความเห็นชอบโครงการประสานแผนพัฒนาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ประจำปีงบประมาณ 2566 และจัดลำดับความสำคัญโครงการประสานแผนพัฒนาท้องถิ่น ทั้งนี้เพื่อให้การจัดทำแผนพัฒนาขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นมีการประสานและบูรณาการจัดทำแผนพัฒนาในภาพรวมของจังหวัดให้เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลต่อไป โดยมี ผู้บริหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ประธานและเลขานุการคณะกรรมการประสานแผนพัฒนาท้องถิ่นระดับอำเภอทุกอำเภอ หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด ประธานหอการค้าและประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดลพบุรีและเจ้าหน้าที่กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรีเข้าร่วมประชุม
# ประชาสัมพันธ์ # กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ # อบจ.ลพบุรี
|