![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
วันที่ 20 เมษายน 2565 นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี พร้อมด้วย นายภพ สุประเพียร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เขต 1 อำเภอชัยบาดาลนางสาวทิพปภา แสงธาราทิพย์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี เขต 4 อำเภอชัยบาดาล และนายเกียรติ เหลืองขจรวิทย์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเขต 4 จังหวัดลพบุรี นำคณะผู้นำชุมชน ผู้นำท้องถิ่น ประชาชน ร่วมโครงการส่งเสริมกระบวนการเรียนรู้ตามแนวพระราชดําริเศรษฐกิจพอเพียง รุ่นที่ 4 ณ จังหวัดสมุทรสงคราม และจังหวัดเพชรบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อผู้เข้าร่วมโครงการให้มีความเข้าใจถึงการพึ่งพาตนเองตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและสามารถดำรงตนอยู่โดยใช้หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงตามแนวพระราชดำรัส รวมทั้งเพื่อส่งเสริมให้เกิดการมีส่วนร่วมในการพัฒนาท้องถิ่นของตนเองให้ยั่งยืนต่อไป ทั้งนี้ ผู้ที่เข้าร่วมโครงการทุกคนจะได้รับการตรวจหาเชื้อ covid-19 ซึ่งไม่พบผู้ติดเชื้อจึงได้ดำเนินโครงการดังกล่าว |